👤

Activity 2
Solve the following problems.
1. Aunt Mila bought 9.5 kilograms of rice at P37.50 per kilogram. How much
did she pay for the rice?
Equation:
Answer:
2. If 1 meter of cloth costs P83.95, how much would 6.4 meters cost?
Equation:
Answer:
3. At P32.50 a liter, what is the cost of 5.5 liters of gasoline?
Equation:
Answer:​


Sagot :

ANG SAGOT!

1. Given: 9.5 kilograms, P37.50

[tex]9.5 \times p37.50 = p356.25[/tex]

2. Given: P83.95, 6.4 meters

[tex]p83.95 \times 6.4 = p537.28[/tex]

3. Given: P32.50, 5.5 liters

[tex]p32.50 \times 5.5 = p178.75[/tex]

SA SUSUNOD...

Sa isang word problem, kapag may nakita ka na agad na salitang per tulad ng per liter, per meter, atbp. at siyempre, kapag may nakita kang dalawang numbers, multiplication lang ang gagamitin mo.

#CarryOnLearning

Go Training: Other Questions